Khai trương hệ thống Camera giám sát thông minh tại tỉnh Thái Bình
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và lãnh đạo các sở, ngành nhấn nút khai trương hệ thống Camera giám sát thông minh tại tỉnh Thái Bình. Ảnh: Thành Tâm
Audio: 2512_he_thong_camera_mixdown.mp3
Tới dự có các đồng chí: Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; các đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh và lãnh đạo các sở, ngành của tỉnh.
Thực hiện lộ trình xây dựng đô thị thông minh của tỉnh, Liên danh Viettel - Biển Bạc đã triển khai lắp đặt 124 mắt camera thuộc hệ thống giám sát thông minh. Hệ thống giúp tìm kiếm, theo dõi hình ảnh ở từng địa điểm, với chức năng có thể phóng to, thu nhỏ, điều chỉnh hướng giám sát tại các vị trí quan trọng và các giờ cao điểm. Đặc biệt, hỗ trợ đắc lực trong việc giám sát giao thông, tìm kiếm, truy xuất dữ liệu các hành vi vi phạm giao thông. Camera giám sát thông minh còn giúp nhận diện khuôn mặt, đám đông theo địa điểm và từng khu vực, giúp lực lượng an ninh có thể tìm kiếm, xem lại, truy xuất dữ liệu báo cáo các vị trí đối tượng, đám đông nghi vấn. Qua đó, góp phần xây dựng thành phố Thái Bình an toàn, trật tự, văn minh, hướng tới đô thị thông minh.
Các đồng chí lãnh đạo và đại biểu nghe giới thiệu chức năng của hệ thống Camera giám sát thông minh tại tỉnh Thái Bình. Ảnh: Thành Tâm
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao những nỗ lực, cố gắng của các đơn vị trong việc triển khai ứng dụng công nghệ thông tin, chuyển đổi số và các dịch vụ xây dựng đô thị thông minh. Đồng chí đề nghị Sở TT&TT tiếp tục phối hợp với các đơn vị liên quan hoàn thiện và phát huy hiệu quả hệ thống camera giám sát thông minh, trên cơ sở đó sẽ tiếp tục mở rộng hệ thống tại các địa phương trong thời gian tới. Công an tỉnh phối hợp với Sở TT&TT ban hành quy chế phối hợp vận hành hệ thống, bảo đảm an toàn thông tin cá nhân, tăng cường công tác tuyên truyền để nâng cao tính tự giác của người dân khi tham gia giao thông, từng bước đưa hệ thống vào khai thác một cách hữu ích, hiệu quả. Các đơn vị liên quan tiếp tục thực hiện tốt trách nhiệm duy trì, vận hành hệ thống, tham mưu giúp tỉnh triển khai các ứng dụng công nghệ khác trong thời gian tới, qua đó góp phần xây dựng tỉnh Thái Bình an toàn, trật tự, văn minh, hiện đại, phục vụ đắc lực công cuộc phát triển kinh tế - xã hội và bảo đảm an ninh quốc phòng của tỉnh.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Cuốn sách "Quốc hội trong tiến trình đổi mới đáp ứng yêu cầu xây dựng, hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa Việt Nam" của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển 16.07.2024 | 00:03 AM
- Tin dự báo mưa lớn tỉnh Thái Bình 16.07.2024 | 00:04 AM
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII) 15.07.2024 | 17:42 PM
- Quỳnh Phụ: Tặng quà con đẻ người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học 15.07.2024 | 17:43 PM
- 2.583 tập thể, cá nhân cụm thi đua số 5 Bộ Công an được tuyên dương, khen thưởng 15.07.2024 | 17:35 PM
- Hội nghị trực tuyến trao đổi, thảo luận về tình hình thanh toán chi phí khám chữa bệnh bảo hiểm y tế 15.07.2024 | 17:22 PM
- Giao ban công tác báo chí, xuất bản quý II/2024 15.07.2024 | 17:22 PM
- Phó Chủ tịch nước Võ Thị Ánh Xuân tiếp xúc cử tri tại An Giang 15.07.2024 | 17:06 PM
- Đoàn Khảo sát Tiểu ban Điều lệ Đảng Đại hội XIV làm việc với Đảng bộ tỉnh Đắk Lắk 15.07.2024 | 17:06 PM
- HĐND huyện Tiền Hải khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức kỳ họp thứ tám 15.07.2024 | 17:07 PM
Xem tin theo ngày
-
Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm