Thường trực HĐND tỉnh giám sát dự án đầu tư xây dựng cơ bản theo hình thức đối tác công tư
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nghe lãnh đạo Công ty Cổ phần Damsan báo cáo tiến độ xây dựng Dự án nhà ở xã hội cho người thu có thu nhập thấp tại tổ 39, 40 phường Quang Trung, thành phố Thái Bình.
Các đồng chí: Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND Thành phố; Vũ Mạnh Hiền, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh dự buổi giám sát.
Dự án nhà ở xã hội cho người thu có thu nhập thấp tại tổ 39, 40 phường Quang Trung, thành phố Thái Bình do Công ty Cổ phần DamSan là nhà đầu tư, quy mô 16 tầng với 289 căn hộ được thiết kế hiện đại, đáp ứng nhu cầu sử dụng của người dân. Tổng mức đầu tư của dự án khoảng 161 tỷ đồng, được thực hiện theo hợp đồng xây dựng - chuyển giao (BT); thời gian thực hiện dự án là 18 tháng.
Dự án được triển khai nhằm tạo quỹ nhà ở phục vụ cho các hộ dân sinh sống tại khu nhà cao tầng đã xuống cấp nghiêm trọng trên địa bàn thành phố; xây dựng chung cư cao tầng để bán cho các đối tượng là người thu nhập thấp đang thường trú tại Thái Bình.
Ngoài ra, hiện nay Công ty Cổ phần DamSan còn đang triển khai các dự án đối ứng tại khu dân cư tổ 39, 40 phường Quang Trung; khu dân cư xã Phú Xuân; khu dân cư phường Bồ Xuyên (thành phố Thái Bình).
Phát biểu tại buổi giám sát, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận, biểu dương và đánh giá cao những đóng góp của Công ty Cổ phần Damsan trong việc tiên phong đầu tư xây dựng các dự án nhà ở xã hội cho người có thu nhập thấp.
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh yêu cầu trong thời gian tới, Công ty Cổ phần Damsan tiếp tục phát huy năng lực, kinh nghiệm đẩy nhanh tiến độ xây dựng, sớm đưa các công trình vào sử dụng để phát huy hiệu quả kinh tế - xã hội và mỹ quan đô thị; UBND Thành phố tiếp tục thường xuyên phối hợp với các ngành chức năng của tỉnh hỗ trợ Công ty Cổ phần Damsan trong việc giải phóng mặt bằng để đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án BT và các dự án đối ứng; Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh rà soát lại những nội dung liên quan để theo dõi, giám sát, đánh giá hiệu quả của các dự án do Công ty Cổ phần Damsan là nhà đầu tư…
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 16.07.2024 | 18:40 PM
- UBND tỉnh làm việc với Công ty Cổ phần Đầu tư thương mại địa ốc Capital Holding 16.07.2024 | 18:42 PM
- Công bố 3 nghị quyết của Quốc hội khóa XV 16.07.2024 | 17:46 PM
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển 16.07.2024 | 17:14 PM
- U19 Việt Nam lên đường tham dự Giải vô địch Đông Nam Á 2024 16.07.2024 | 17:15 PM
- Giải bóng đá cộng đồng thu hút kiều bào Việt trên khắp nước Anh 16.07.2024 | 17:16 PM
- Các vụ cháy rừng ngày càng thảm khốc 16.07.2024 | 16:50 PM
- Tổ chức lễ đón nhận và an táng hài cốt liệt sĩ Nguyễn Như Đắc 16.07.2024 | 16:26 PM
- Cục Thuế tỉnh: Giới thiệu chính sách thuế và đối thoại doanh nghiệp quý III/2024 16.07.2024 | 16:21 PM
- 53 HTX xây dựng được sản phẩm OCOP xếp hạng 3, 4 sao 16.07.2024 | 16:19 PM
Xem tin theo ngày
-
Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024