Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh dự ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc thôn Ký Con
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã tặng hoa mừng.
Cùng dự có các đồng chí: Nguyễn Hồng Chuyên, Uỷ viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh uỷ; Đỗ Xuân Thành, Uỷ viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh uỷ; đại diện lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh; lãnh đạo huyện Đông Hưng.
Thôn Ký Con có 557 hộ với trên 1.750 nhân khẩu. Năm qua, dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy, chính quyền địa phương, cán bộ, đảng viên và nhân dân trong thôn đã phát huy tinh thần đoàn kết, giành được nhiều thắng lợi trên các lĩnh vực. Kinh tế tiếp tục phát triển, toàn thôn hiện có 65% hộ khá và giàu. Số hộ dân trong thôn sử dụng nước sạch đạt 96%. Các tầng lớp nhân dân thôn Ký Con đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa, chăm lo sự nghiệp giáo dục, phát triển nguồn nhân lực, chăm sóc sức khỏe nhân dân, xây dựng gia đình văn hóa, phát huy truyền thống đền ơn đáp nghĩa, tương thân, tương ái.
Đến nay, 100% số hộ trong thôn thực hiện nếp sống văn minh trong việc cưới, việc tang và lễ hội. Năm 2017, thôn có 87% số hộ đạt gia đình văn hóa, có 420 hộ đạt danh hiệu gia đình văn hóa 3 năm liền. Nhân dân trong thôn tích cực đoàn kết tham gia bảo vệ môi trường. Tổ thu gom rác thải duy trì hoạt động thường xuyên; các tổ chức đoàn thể thành lập các tổ tự quản vệ sinh môi trường. Đường làng, ngõ xóm khang trang, sạch đẹp…
Nhân dân trong thôn luôn chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, không có tai tệ nạn xã hội. Thôn được công nhận là thôn văn hóa cấp huyện.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã tặng hoa mừng khu dân cư.
Phát biểu chung vui với nhân dân thôn Ký Con, đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh uỷ khẳng định ý nghĩa quan trọng của ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc. Nhấn mạnh đây không chỉ là dịp gặp gỡ, giao lưu, phát động các phong trào thi đua, mà còn là diễn đàn dân chủ tập hợp và phát huy sức mạnh của mọi tổ chức, cá nhân, đoàn kết cùng góp trí, góp công xây dựng khu dân cư ngày càng no ấm, văn minh.
Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh uỷ tặng quà của tỉnh cho khu dân cư.
Đồng chí Đỗ Xuân Thành, Uỷ viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh uỷ tặng quà các hộ nghèo.
Ghi nhận và biểu dương kết quả mà khu dân cư thôn Ký Con đã đạt được trong năm 2017, đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy mong muốn trong thời gian tới, Ban công tác mặt trận thôn cùng cán bộ, đảng viên, nhân dân trong thôn tiếp tục phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân, xây dựng khu dân cư an toàn, lành mạnh, không có tệ nạn xã hội. Đồng thời phát huy tốt các giá trị văn hóa truyền thống tốt đẹp của quê hương, truyền thống đền ơn đáp nghĩa, tương thân, tương ái; tích cực tham gia giám sát, phản biện xã hội, góp phần xây dựng hệ thống chính trị cơ sở vững mạnh… góp phần thực hiện thắng lợi các mục tiêu kinh tế - xã hội của địa phương.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 16.07.2024 | 18:40 PM
- Công bố 3 nghị quyết của Quốc hội khóa XV 16.07.2024 | 17:46 PM
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển 16.07.2024 | 17:14 PM
- U19 Việt Nam lên đường tham dự Giải vô địch Đông Nam Á 2024 16.07.2024 | 17:15 PM
- Giải bóng đá cộng đồng thu hút kiều bào Việt trên khắp nước Anh 16.07.2024 | 17:16 PM
- Các vụ cháy rừng ngày càng thảm khốc 16.07.2024 | 16:50 PM
- Tổ chức lễ đón nhận và an táng hài cốt liệt sĩ Nguyễn Như Đắc 16.07.2024 | 16:26 PM
- Cục Thuế tỉnh: Giới thiệu chính sách thuế và đối thoại doanh nghiệp quý III/2024 16.07.2024 | 16:21 PM
- 53 HTX xây dựng được sản phẩm OCOP xếp hạng 3, 4 sao 16.07.2024 | 16:19 PM
- Phấn đấu giải ngân trên 95% số vốn đầu tư công đã phân bổ của năm 2024 16.07.2024 | 16:20 PM
Xem tin theo ngày
-
Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024