Thường trực Tỉnh ủy gặp mặt các tướng lĩnh quân đội người Thái Bình
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chụp ảnh lưu niệm với các đồng chí tướng lĩnh tại buổi gặp mặt.
Các đồng chí: Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh; Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh uỷ; Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tiếp và làm việc với các tướng lĩnh.
Dự buổi gặp mặt còn có các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ.
Các tướng lĩnh về thăm quê hương trong dịp này có: Thiếu tướng Trần Hữu Nam, Phó Cục trưởng Cục Tác chiến, Bộ Tổng Tham mưu; Thiếu tướng Nguyễn Văn Tín, Phó Cục trưởng Cục Tuyên huấn, Tổng cục Chính trị; Thiếu tướng Nguyễn Kim Tôn, Giám đốc Trung tâm Phát thanh - Truyền hình Quân đội; Thiếu tướng Đỗ Hồng Lâm, Tổng Biên tập Tạp chí Quốc phòng toàn dân; Thiếu tướng Đào Tuấn Anh, Phó Tư lệnh Quân khu 3.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh, bày tỏ vinh dự khi tỉnh được đón các tướng lĩnh quân đội về thăm quê hương. Đồng chí thông tin khái quát một số thành tựu nổi bật trong phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh thời gian qua. Đặc biệt là trong lĩnh vực thu hút đầu tư của các doanh nghiệp lớn vào địa bàn tỉnh; phong trào xây dựng nông thôn mới; công tác an sinh xã hội và củng cố quốc phòng - an ninh của tỉnh. Nhờ sự đoàn kết, năng động, đổi mới, sáng tạo trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo của tập thể cấp ủy, chính quyền các cấp trong tỉnh, diện mạo quê hương ngày càng khởi sắc, kinh tế phát triển, đời sống của nhân dân ngày càng được nâng lên.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng hoa và bức tượng nhà bác học Lê Quý Đôn cho các tướng lĩnh tại buổi gặp mặt.
Nhân dịp này, Thường trực Tỉnh ủy đã tặng bức tượng Nhà bác học Lê Quý Đôn và tặng hoa chúc mừng các tướng lĩnh quân đội người Thái Bình đã được Đảng, Nhà nước phong quân hàm thiếu tướng trong tháng 9 vừa qua.
Thay mặt các tướng lĩnh, Thiếu tướng Trần Hữu Nam, Phó Cục trưởng Cục Tác chiến, Bộ Tổng Tham mưu bày tỏ vui mừng, phấn khởi trước những đổi thay của quê hương Thái Bình trong những năm qua. Các đồng chí hứa trên cương vị công tác của mình sẽ tiếp tục nỗ lực phấn đấu, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao, đóng góp cho công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, xây dựng quê hương.
Nhân dịp này, các tướng lĩnh đã trao tặng số tiền 130 triệu đồng ủng hộ công tác an sinh xã hội của tỉnh.
Tất Đạt - Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII) 15.07.2024 | 17:42 PM
- Quỳnh Phụ: Tặng quà con đẻ người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học 15.07.2024 | 17:43 PM
- 2.583 tập thể, cá nhân cụm thi đua số 5 Bộ Công an được tuyên dương, khen thưởng 15.07.2024 | 17:35 PM
- Hội nghị trực tuyến trao đổi, thảo luận về tình hình thanh toán chi phí khám chữa bệnh bảo hiểm y tế 15.07.2024 | 17:22 PM
- Giao ban công tác báo chí, xuất bản quý II/2024 15.07.2024 | 17:22 PM
- Phó Chủ tịch nước Võ Thị Ánh Xuân tiếp xúc cử tri tại An Giang 15.07.2024 | 17:06 PM
- Đoàn Khảo sát Tiểu ban Điều lệ Đảng Đại hội XIV làm việc với Đảng bộ tỉnh Đắk Lắk 15.07.2024 | 17:06 PM
- HĐND huyện Tiền Hải khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức kỳ họp thứ tám 15.07.2024 | 17:07 PM
- Gần 100 người lao động đăng ký làm việc thời vụ tại Hàn Quốc 15.07.2024 | 17:08 PM
- Canh chua cá Việt Nam vào top ngon nhất thế giới 15.07.2024 | 17:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm