28 tập thể, cá nhân đạt giải trong cuộc thi tìm hiểu biên giới và Bộ đội Biên phòng
Đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao thưởng cho các tập thể, cá nhân đạt giải.
Đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
Đến đầu tháng 10/2018, Ban Tổ chức cuộc thi đã nhận được hơn 60.000 bài viết dự thi của cán bộ, chiến sĩ, đoàn viên, thanh niên, hội viên ở các cơ quan, đơn vị và quần chúng nhân dân trên địa bàn tỉnh. Ban Tổ chức cuộc thi đã lựa chọn được 50 bài có chất lượng cao nhất để xét giải. Theo đánh giá của Ban Tổ chức, nhiều bài dự thi được đầu tư công phu cả về công sức, trí tuệ, sưu tầm nhiều tài liệu, hình ảnh giá trị, trình bày sáng tạo, hấp dẫn. Ngoài thi viết, toàn tỉnh có 15.000 lượt cán bộ, chiến sĩ, đoàn viên, hội viên tham gia thi trực tuyến.
Qua vòng chấm chung khảo cấp tỉnh, Ban Tổ chức cuộc thi đã trao 4 giải nhất, 6 giải nhì, 8 giải ba và 10 giải khuyến khích cho các tập thể, cá nhân có bài dự thi xuất sắc; đồng thời, lựa chọn các bài thi đạt chất lượng tốt để tham gia vòng chung kết do Bộ Tư lệnh BĐBP phối hợp với Trung ương Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh phối hợp tổ chức.
Phát biểu tại lễ tổng kết, trao giải, đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh khẳng định: Thành công của cuộc thi đã thể hiện ý thức trách nhiệm cao của cán bộ, chiến sĩ, đoàn viên, thanh niên và nhân dân trên địa bàn tỉnh đối với nhiệm vụ xây dựng, bảo vệ chủ quyền, an ninh biên giới vùng biển của tỉnh.
Để lan tỏa phong trào toàn dân tham gia bảo vệ chủ quyền, an ninh biên giới quốc gia, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị các cấp, các ngành phát huy những kết quả đạt được trong cuộc thi, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật đến với mọi tầng lớp nhân dân, nhất là nhân dân trên khu vực biên giới biển của tỉnh; huy động sức mạnh tổng hợp của toàn dân tham gia bảo vệ chủ quyền, an ninh biên giới, biển, đảo của Tổ quốc. Tích cực tham gia phát triển kinh tế - xã hội gắn với xây dựng hệ thống chính trị trên khu vực biên giới biển ngày càng vững mạnh. Các sở, ban, ngành, đoàn thể phối hợp với BĐBP tỉnh tổ chức các hoạt động hướng về biên giới, trọng tâm là các hoạt động hướng đến kỷ niệm 60 năm ngày truyền thống BĐBP (3/3/1959 – 3/3/2019) và 30 năm "Ngày Biên phòng toàn dân” (3/3/1989 – 3/3/2019). Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh chỉ đạo các đơn vị cơ sở phối hợp, hiệp đồng chặt chẽ với các lực lượng công an, quân sự làm tốt công tác quân sự, quốc phòng toàn dân cũng như bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn biên giới...
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 16.07.2024 | 18:40 PM
- UBND tỉnh làm việc với Công ty Cổ phần Đầu tư thương mại địa ốc Capital Holding 16.07.2024 | 18:42 PM
- Công bố 3 nghị quyết của Quốc hội khóa XV 16.07.2024 | 17:46 PM
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển 16.07.2024 | 17:14 PM
- U19 Việt Nam lên đường tham dự Giải vô địch Đông Nam Á 2024 16.07.2024 | 17:15 PM
- Giải bóng đá cộng đồng thu hút kiều bào Việt trên khắp nước Anh 16.07.2024 | 17:16 PM
- Các vụ cháy rừng ngày càng thảm khốc 16.07.2024 | 16:50 PM
- Tổ chức lễ đón nhận và an táng hài cốt liệt sĩ Nguyễn Như Đắc 16.07.2024 | 16:26 PM
- Cục Thuế tỉnh: Giới thiệu chính sách thuế và đối thoại doanh nghiệp quý III/2024 16.07.2024 | 16:21 PM
- 53 HTX xây dựng được sản phẩm OCOP xếp hạng 3, 4 sao 16.07.2024 | 16:19 PM
Xem tin theo ngày
-
Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024