Trường Đại học Y Dược Thái Bình tổ chức hội nghị khoa học liên viện trường
Hội nghị thu hút đông đảo các nhà khoa học tham gia.
Hội nghị khoa học liên viện trường được Trường Đại học Y Dược Thái Bình tổ chức nhân dịp kỷ niệm 50 năm thành lập trường đồng thời tạo cơ hội để các nhà khoa học, cán bộ, viên chức, sinh viên, học viên của Trường được giao lưu thông tin khoa học; trao đổi kinh nghiệm và các kết quả nghiên cứu khoa học công nghệ với các đơn vị bạn trong ngành Y tế cũng như quốc tế. Trên cơ sở đó thiết lập mối liên kết và hợp tác chặt chẽ hơn nữa trong lĩnh vực nghiên cứu khoa học, đào tạo và các lĩnh vực khác.
Hội nghị khoa học được chia thành nhiều hội nghị khoa học chuyên đề thuộc các lĩnh vực khác nhau như: hội nghị khoa học chuyên đề hệ ngoại, hội nghị khoa học chuyên đề hệ nội, chuyên đề dược, điều dưỡng, tai mũi học, y tế công cộng, dinh dưỡng, an toàn thực phẩm… Mỗi chuyên đề thu hút hàng chục đề tài khoa học của các nhà khoa học thuộc các trường đại học khối y dược, các cục, vụ, viện Bộ Y tế và các bệnh viện trong toàn quốc tham gia báo cáo, thảo luận.
Hội nghị khoa học liên viện trường góp phần nâng cao uy tín, vị thế của Trường Đại học Y Dược Thái Bình trong công tác nghiên cứu khoa học và đào tạo, giúp cán bộ viên chức, sinh viên, học viên có thêm niềm tin yêu, tự hào, qua đó nâng cao ý thức trách nhiệm, phát huy truyền thống 50 năm xây dựng và phát triển của nhà trường.
Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- Cuốn sách "Quốc hội trong tiến trình đổi mới đáp ứng yêu cầu xây dựng, hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa Việt Nam" của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển 16.07.2024 | 00:03 AM
- Tin dự báo mưa lớn tỉnh Thái Bình 16.07.2024 | 00:04 AM
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII) 15.07.2024 | 17:42 PM
- Quỳnh Phụ: Tặng quà con đẻ người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học 15.07.2024 | 17:43 PM
- 2.583 tập thể, cá nhân cụm thi đua số 5 Bộ Công an được tuyên dương, khen thưởng 15.07.2024 | 17:35 PM
- Hội nghị trực tuyến trao đổi, thảo luận về tình hình thanh toán chi phí khám chữa bệnh bảo hiểm y tế 15.07.2024 | 17:22 PM
- Giao ban công tác báo chí, xuất bản quý II/2024 15.07.2024 | 17:22 PM
- Phó Chủ tịch nước Võ Thị Ánh Xuân tiếp xúc cử tri tại An Giang 15.07.2024 | 17:06 PM
- Đoàn Khảo sát Tiểu ban Điều lệ Đảng Đại hội XIV làm việc với Đảng bộ tỉnh Đắk Lắk 15.07.2024 | 17:06 PM
- HĐND huyện Tiền Hải khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức kỳ họp thứ tám 15.07.2024 | 17:07 PM
Xem tin theo ngày
-
Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm