Tổ chức thành công cuộc diễn tập khu vực phòng thủ huyện Vũ Thư
Lãnh đạo Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh trao thưởng các tập thể, cá nhân có thành tích trong diễn tập.
Sau 1,5 ngày tổ chức với nhiều nội dung, cuộc diễn tập KVPT huyện Vũ Thư năm 2018 đã thành công tốt đẹp, bảo đảm an toàn tuyệt đối về người và vũ khí trang bị. Về nội dung vận hành cơ chế, các hội nghị đều thể hiện tính khẩn trương, thống nhất ý chí, hành động, triển khai hiệp đồng chặt chẽ giữa các lực lượng trong từng tình huống cụ thể. Về nội dung thực binh có cấu trúc chặt chẽ, tình huống giả định đặt ra sinh động, bất ngờ, biện pháp xử lý giải quyết linh hoạt, nhanh gọn, mang tính liên hoàn, sáng tạo, sát với tình hình thực tế.
Công tác lãnh, chỉ đạo cuộc diễn tập được triển khai toàn diện, cụ thể, sát thực tế. Công tác chuẩn bị diễn tập được tiến hành đúng trình tự, đồng bộ, chu đáo. Công tác luyện tập, diễn tập được thực hiện nghiêm túc, đúng kế hoạch. Các cơ quan, đơn vị, phòng ban với chức năng, nhiệm vụ của mình đã hoàn thành tốt nhiệm vụ tổng hợp, thu thập, phân tích, nhận định, đánh giá tình hình để kịp thời báo cáo, tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương ra các nghị quyết, chỉ thị, tổ chức các cuộc họp đáp ứng được nhiệm vụ đề ra.
Kết quả cuộc diễn tập lần này là dịp để các địa phương, đơn vị trong tỉnh nghiên cứu, rút kinh nghiệm, đổi mới nội dung để tổ chức tốt các cuộc diễn tập trong thời gian tới bảo đảm tính hiệu quả, thiết thực, đáp ứng yêu cầu về nhiệm vụ quốc phòng - an ninh trong tình hình mới.
Nhân dịp này, Bộ CHQS tỉnh, Ban Chỉ đạo diễn tập KVPT huyện Vũ Thư đã khen thưởng 40 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong diễn tập.
Khẩu đội 12ly7 đánh địch tiến công hỏa lực đường không trong diễn tập.
Trước đó, Ban Tổ chức diễn tập KVPT huyện Vũ Thư đã tổ chức nội dung thực binh báo động, sơ tán nhân dân và thực hành đánh địch tiến công hỏa lực đường không vào địa bàn.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Cuốn sách "Quốc hội trong tiến trình đổi mới đáp ứng yêu cầu xây dựng, hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa Việt Nam" của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển 16.07.2024 | 00:03 AM
- Tin dự báo mưa lớn tỉnh Thái Bình 16.07.2024 | 00:04 AM
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII) 15.07.2024 | 17:42 PM
- Quỳnh Phụ: Tặng quà con đẻ người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học 15.07.2024 | 17:43 PM
- 2.583 tập thể, cá nhân cụm thi đua số 5 Bộ Công an được tuyên dương, khen thưởng 15.07.2024 | 17:35 PM
- Hội nghị trực tuyến trao đổi, thảo luận về tình hình thanh toán chi phí khám chữa bệnh bảo hiểm y tế 15.07.2024 | 17:22 PM
- Giao ban công tác báo chí, xuất bản quý II/2024 15.07.2024 | 17:22 PM
- Phó Chủ tịch nước Võ Thị Ánh Xuân tiếp xúc cử tri tại An Giang 15.07.2024 | 17:06 PM
- Đoàn Khảo sát Tiểu ban Điều lệ Đảng Đại hội XIV làm việc với Đảng bộ tỉnh Đắk Lắk 15.07.2024 | 17:06 PM
- HĐND huyện Tiền Hải khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức kỳ họp thứ tám 15.07.2024 | 17:07 PM
Xem tin theo ngày
-
Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm