Hộp thư bạn đọc
Các cộng tác viên trong tỉnh tích cực gửi tin, bài cộng tác là: Thành Đô (Bộ CHQS tỉnh); Công Liêm (thành phố Thái Bình); Cao Bá Khoát (Vũ Thư); Lê Trung (Đài TTTH Vũ Thư); Vũ Đông (Đài TTTH Kiến Xương); Lê Lan (Đài TTTH Thái Thụy); Trúc Lành (Đài TTTH Hưng Hà); Đào Thị Hạnh (Đài TTTH thành phố Thái Bình); Lại Hợp Khánh (Bộ đội Biên phòng tỉnh)... Ngoài ra, các cộng tác viên ở một số tỉnh, thành phố tích cực gửi thơ, tản văn, truyện ngắn cộng tác như: Huỳnh Thị Kim Cương (Kiên Giang); Trần Xuân Thụy (Khánh Hòa); Nguyễn Thị Bình (Tây Ninh); Nguyễn Văn Doanh (Phú Yên); Nguyễn Hữu Huy (Thành phố Hồ Chí Minh)...
Trong tuần, đề tài về cựu chiến binh được nhiều cộng tác viên đề cập, điển hình như Lê Trung (Đài TTTH Vũ Thư) có bài: “Cơ ngơi chục tỷ đồng của cựu chiến binh Ngô Văn Tiến”. Cựu chiến binh Ngô Văn Tiến sinh năm 1956, hiện ở thôn Ô Mễ 3, xã Tân Phong (Vũ Thư). Phát huy bản chất Bộ đội Cụ Hồ làm kinh tế giỏi ngay tại quê hương với thu nhập từ 250 - 300 triệu đồng/năm... Đề tài kinh tế, cộng tác viên Cao Bá Khoát (Tự Tân, Vũ Thư) có bài: “Hoàng Văn Trị chăn nuôi lợn” viết về việc chăn nuôi lợn của anh Hoàng Văn Trị ở thôn Trà Khê, xã Tân Lập (Vũ Thư). Anh Trị mạnh dạn đầu tư làm giàu ngay trên đất quê mình bằng nghề nuôi lợn và trồng cây cảnh. Do tích cực học hỏi kinh nghiệm trên các phương tiện thông tin đại chúng, anh đã thực hiện nhiều biện pháp phòng, chống bệnh dịch tả lợn châu Phi nên đến nay trang trại của anh vẫn an toàn...
Hưởng ứng cuộc thi viết về đề tài người Thái Bình - đất Thái Bình do Báo Thái Bình tổ chức, tác giả Nguyễn Thanh (Vũ Quý, Kiến Xương) gửi tác phẩm “Tứ hổ Thái Bình trong làng tình báo chống Mỹ”, viết về các nhân vật tiêu biểu là người con quê hương Thái Bình gồm các anh hùng: Vũ Ngọc Nhạ (1928 - 2002), quê làng Cọi, nay là xã Vũ Hội, huyện Vũ Thư; Phạm Quốc Sắc (1918 - 1991), quê xã Phương Công, huyện Tiền Hải; Trần Văn Lai (1920 - 2002), quê làng Đông Trì, nay thuộc xã Vũ Đông, thành phố Thái Bình; Vũ Hữu Duật (1923 - 2004), quê làng Cau, nay thuộc xã Minh Châu, huyện Đông Hưng...
Tin, bài cộng tác của các cộng tác viên đã, đang được tòa soạn biên tập, sử dụng. Báo Thái Bình chân thành cảm ơn sự nhiệt tình cộng tác của các cộng tác viên trong và ngoài tỉnh. Rất mong các bạn tiếp tục cộng tác thường xuyên với Báo Thái Bình. Đặc biệt, đề nghị các bạn tích cực gửi tin, bài cộng tác hưởng ứng cuộc thi viết về đề tài người Thái Bình - đất Thái Bình.
Tin, bài, ảnh cộng tác của các đồng chí và các bạn xin gửi qua địa chỉ email: toasoan@baothaibinh.com.vn hoặc gửi trực tiếp đến địa chỉ: Báo Thái Bình, số 13, phố Lý Thường Kiệt, thành phố Thái Bình, tỉnh Thái Bình.
Trân trọng!
Tin cùng chuyên mục
- Kỳ họp thứ tám HĐND huyện Đông Hưng quyết định nhiều nội dung quan trọng 16.07.2024 | 11:43 AM
- Thủ tướng Estonia từ chức 16.07.2024 | 11:00 AM
- Taxi bay hydro cất hạ cánh thẳng đứng 16.07.2024 | 10:13 AM
- Đại hội toàn quốc đảng Cộng hòa thống nhất đề cử ông Donald Trump làm ứng viên Tổng thống Mỹ 16.07.2024 | 10:14 AM
- Đến với người có công 16.07.2024 | 10:15 AM
- Tăng cường quản lý chất lượng con giống gia cầm 16.07.2024 | 10:15 AM
- Nhà phố với các khu vườn trong vỏ bọc rỗng 16.07.2024 | 10:16 AM
- Cải cách hành chính theo tinh thần “5 đẩy mạnh” 16.07.2024 | 09:05 AM
- Thành phố: Chủ động ứng phó các tình huống trong mùa mưa bão 16.07.2024 | 09:06 AM
- Một số cách tra cứu điểm thi tốt nghiệp THPT năm 2024 nhanh và chính xác từ 8h ngày 17/7/2024 16.07.2024 | 09:06 AM
Xem tin theo ngày
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm