Bàn giao chức danh, nhiệm vụ Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh phát biểu tại hội nghị. Ảnh: Thành Tâm
Audio: 3112_ban_giao_chuc_danh_mixdown.mp3
Các đồng chí: Trung tướng Vũ Hải Sản, Ủy viên Trung ương Đảng, Ủy viên Quân ủy Trung ương, Phó Bí thư Đảng ủy, Tư lệnh Quân khu 3; Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh, Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì hội nghị.
Dự hội nghị có các đồng chí: Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy.
Thực hiện Quyết định của Thủ tướng Chính phủ và Chủ tịch nước về việc Bổ nhiệm chức vụ Phó Tư lệnh Quân khu 3 và thăng quân hàm Thiếu tướng cho Đại tá Nguyễn Đức Dũng, nguyên Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, nguyên Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh, Quân ủy Trung ương, Bộ Quốc phòng có quyết định bổ nhiệm Đại tá Nguyễn Ngọc Tuệ, Phó Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh giữ chức vụ Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh.
Các đồng chí Thường trực Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng hai đồng chí. Ảnh: Thành Tâm
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh: Trong thời gian giữ các chức vụ lãnh đạo Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh, Thiếu tướng Nguyễn Đức Dũng đã tích cực tham mưu cho Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh về công tác quân sự, quốc phòng địa phương. Đặc biệt, ở cương vị Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh, đồng chí đã chứng minh rõ nét tư duy sáng tạo, quyết liệt trong việc tham mưu cho tỉnh lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thắng lợi, toàn diện công tác quân sự, quốc phòng địa phương, góp phần nâng cao vai trò, vị thế của lực lượng vũ trang tỉnh trong thực hiện các nhiệm vụ chính trị của tỉnh.
Thay mặt Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong tỉnh, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh, Chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận những cống hiến, đóng góp của Thiếu tướng Nguyễn Đức Dũng đối với thành tích của lực lượng vũ trang tỉnh, góp phần giữ vững ổn định chính trị, thúc đẩy kinh tế - xã hội phát triển trong thời gian qua. Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh, Chủ tịch HĐND tỉnh chúc mừng Đại tá Nguyễn Ngọc Tuệ được bổ nhiệm giữ chức Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh. Đồng chí mong muốn trên cương vị mới, Thiếu tướng Nguyễn Đức Dũng và Đại tá Nguyễn Ngọc Tuệ tiếp tục phát huy bản lĩnh, kinh nghiệm, bài học rút ra trong quá trình công tác và thực tiễn, cùng với tập thể Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu 3, Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao. Các cơ quan, đơn vị, địa phương của Quân khu 3, của tỉnh và cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang tiếp tục tạo điều kiện để các đồng chí hoàn thành nhiệm vụ trên cương vị mới.
Trung tướng Vũ Hải Sản, Ủy viên Trung ương Đảng, Ủy viên Quân ủy Trung ương, Tư lệnh Quân khu 3 tặng hoa chúc mừng các đồng chí. Ảnh: Thành Tâm
Phát biểu kết luận hội nghị và giao nhiệm vụ, đồng chí Tư lệnh Quân khu 3 mong muốn hai đồng chí sẽ tiếp tục phát huy năng lực, kinh nghiệm của mình trong công tác tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương lãnh đạo, chỉ đạo triển khai thực hiện nhiệm vụ quân sự quốc phòng địa phương, xây dựng lực lượng vũ trang, xây dựng tổ chức Đảng vững mạnh toàn diện; đồng thời, tham mưu, chỉ đạo thực hiện thắng lợi nhiệm vụ quân sự, quốc phòng, góp phần xây dựng quân đội chính quy, tinh nhuệ, từng bước hiện đại, bảo vệ vững chắc Tổ quốc trong tình hình mới.
Tiếp thu ý kiến chỉ đạo của cấp trên, Thiếu tướng Nguyễn Đức Dũng và Đại tá Nguyễn Ngọc Tuệ hứa sẽ tiếp tục phát huy tinh thần trách nhiệm, đoàn kết cùng tập thể đơn vị hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Tại hội nghị, các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu 3 và các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã tặng hoa chúc mừng các đồng chí vừa nhận nhiệm vụ mới.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 16.07.2024 | 18:40 PM
- UBND tỉnh làm việc với Công ty Cổ phần Đầu tư thương mại địa ốc Capital Holding 16.07.2024 | 18:42 PM
- Công bố 3 nghị quyết của Quốc hội khóa XV 16.07.2024 | 17:46 PM
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển 16.07.2024 | 17:14 PM
- U19 Việt Nam lên đường tham dự Giải vô địch Đông Nam Á 2024 16.07.2024 | 17:15 PM
- Giải bóng đá cộng đồng thu hút kiều bào Việt trên khắp nước Anh 16.07.2024 | 17:16 PM
- Các vụ cháy rừng ngày càng thảm khốc 16.07.2024 | 16:50 PM
- Tổ chức lễ đón nhận và an táng hài cốt liệt sĩ Nguyễn Như Đắc 16.07.2024 | 16:26 PM
- Cục Thuế tỉnh: Giới thiệu chính sách thuế và đối thoại doanh nghiệp quý III/2024 16.07.2024 | 16:21 PM
- 53 HTX xây dựng được sản phẩm OCOP xếp hạng 3, 4 sao 16.07.2024 | 16:19 PM
Xem tin theo ngày
-
Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024