Gần 500 học sinh THPT tại Thái Bình tham gia chương trình đánh giá năng lực ngoại ngữ theo định hướng bài thi chuẩn quốc tế IELTS
Các đại biểu dự chương trình.
Gần 500 học sinh của các trường THPT được đại diện của Trung tâm Khảo thí IELTS IDP Việt Nam, Tổ chức giáo dục Blue English chia sẻ về các kỹ năng cần thiết khi tham dự kỳ thi IELTS quốc tế và trực tiếp trải nghiệm kỳ thi thử IELTS miễn phí cùng IDP Việt Nam. Để bảo đảm an toàn phòng, chống dịch, các em thi theo hình thức trực tuyến với 3 kỹ năng nghe, đọc, viết.
Chương trình đánh giá năng lực ngoại ngữ theo định hướng bài thi chuẩn quốc tế IELTS được tổ chức nhằm đánh giá khách quan trình độ của các thí sinh tham gia. Với cấu trúc tương đương với đề thi chính thức, bài thi thử IELTS của chương trình sẽ bảo đảm sự công bằng và chính xác trong việc đánh giá năng lực giúp các thí sinh hiểu rõ được khả năng và giới hạn của mình trước khi bước vào kỳ thi chính thức. Qua đó, giúp các em có kế hoạch ôn luyện phù hợp để có thể đạt điểm cao trong kỳ thi IELTS chính thức, tạo điều kiện thuận lợi để các em có cơ hội trúng tuyển vào một số trường đại học trong thời gian tới.
Đây là lần đầu tiên chương trình đánh giá năng lực ngoại ngữ theo định hướng bài thi chuẩn quốc tế IELTS miễn phí dành cho học sinh THPT được tổ chức tại tỉnh Thái Bình. Với học sinh, đây không chỉ là sân chơi tiếng Anh bổ ích mà còn là cơ hội để các em được cọ xát với bài thi IELTS chuẩn quốc tế và đánh giá năng lực Tiếng Anh của mình. Chương trình được tổ chức khoa học, hợp lý và bảo đảm an toàn phòng, chống dịch. Em Nguyễn Hoàng Hải, học sinh Trường THPT Nguyễn Đức Cảnh Em rất vui vì được tham gia một kỳ thi thử IELTS miễn phí ngay tại Thái Bình. Trước khi vào thi, em được cô giáo hướng dẫn chi tiết hình thức và phương pháp thi trực tuyến, vì vậy, em đã hoàn thành bài thi một cách thuận lợi. Đây là dịp để em đánh giá khả năng của mình và có thêm kinh nghiệm trước khi tham dự kỳ thi IELTS chính thức. |
Đặng Anh
Tin cùng chuyên mục
- Vũ Thư: Giành 62 giải trong kỳ thi chọn học sinh giỏi lớp 9 cấp tỉnh năm học 2023 -2024 10.05.2024 | 15:42 PM
- Phát động cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu danh nhân văn hóa Lê Quý Đôn 26.04.2024 | 17:35 PM
- Thành phố: 32 giáo viên tham gia hội thi giáo viên chủ nhiệm giỏi 11.03.2024 | 17:00 PM
- Xã luậnPhát huy phẩm chất cao quý của nhà giáo Việt Nam 20.11.2023 | 08:33 AM
- Quỳnh Phụ: Tổng kết phong trào thi đua năm học 2022-2023 15.11.2023 | 15:37 PM
- Khai giảng khóa bồi dưỡng nâng cao năng lực ngoại ngữ cho giáo viên tiếng Anh cấp THPT 04.11.2023 | 20:03 PM
- Đêm gala chào đón gần 1.000 tân sinh viên Trường Đại học Thái Bình 25.10.2023 | 22:22 PM
- Học viện Báo chí và Tuyên truyền tổ chức lễ bế mạc đợt khảo sát chính thức cơ sở giáo dục 12.10.2023 | 16:45 PM
- Đông Hưng: Khai mạc “Tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời” năm 2023 02.10.2023 | 18:42 PM
- UBND tỉnh họp nghe Sở Giáo dục và Đào tạo báo cáo công tác triển khai kế hoạch về đào tạo, bồi dưỡng giáo viên 06.09.2023 | 17:09 PM
Xem tin theo ngày
-
Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm
- Thống nhất nội dung thảo luận tổ, thảo luận và chất vấn tại hội trường