Thành phố: Trao tặng Huy hiệu Đảng cho đảng viên 75 năm tuổi Đảng
Audio: 2701_thanh_pho_huy_hieu_dang__mixdown.mp3
Cùng dự có các đồng chí: Phạm Văn Tuân, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy; Hoàng Văn Thành, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố.
Đợt trao Huy hiệu Đảng nhân dịp kỷ niệm 92 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930 - 3/2/2022), Đảng bộ thành phố có 287 đảng viên cao tuổi Đảng được trao tặng Huy hiệu Đảng. Trong đó 27 đảng viên được tặng Huy hiệu 75 năm tuổi Đảng; 3 đảng viên được tặng Huy hiệu 70 năm tuổi Đảng; 35 đảng viên được tặng Huy hiệu 60, 65 năm tuổi Đảng; 110 đảng viên được tặng Huy hiệu 50, 55 năm tuổi Đảng, 112 đảng viên được tặng Huy hiệu 30, 40 và 45 năm tuổi Đảng.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh chúc mừng các đảng viên cao tuổi Đảng của Đảng bộ thành phố được nhận Huy hiệu Đảng đợt 3/2 năm nay; bày tỏ sự trân trọng, biểu dương và đánh giá cao tinh thần cách mạng, sự đóng góp của các đảng viên cao tuổi Đảng cho sự nghiệp cách mạng của Đảng. Đồng chí mong muốn các đảng viên sẽ tiếp tục phát huy trí tuệ, kinh nghiệm của mình góp sức xây dựng Đảng, chính quyền các cấp ngày càng trong sạch, vững mạnh. Đồng thời, khẳng định những đóng góp của các đảng viên cao tuổi Đảng sẽ là nền tảng, chỗ dựa vững chắc để Đảng bộ tỉnh, thành phố tiếp tục lãnh đạo xây dựng tỉnh, thành phố ngày càng phát triển.
Minh Nguyệt
Tin cùng chuyên mục
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- Đồng chí Trần Thanh Mẫn được bầu làm Chủ tịch Quốc hội 20.05.2024 | 16:33 PM
- Ngày làm việc thứ nhất Hội nghị Trung ương 9 khóa XIII 16.05.2024 | 19:58 PM
- Kỳ họp bất thường lần thứ 7, Quốc hội khóa XV sẽ diễn ra vào chiều 2/5 01.05.2024 | 13:48 PM
- HĐND các tỉnh, thành phố: Chủ động thích ứng, tích cực đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động 25.03.2024 | 18:51 PM
- Xã luậnViết tiếp trang sử vàng của Đảng 03.02.2024 | 07:38 AM
- Triển khai quyết định bổ nhiệm Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh 22.01.2024 | 12:00 PM
- Đồng chí Trương Tấn Sang, nguyên Chủ tịch nước dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và viếng các anh hùng liệt sĩ 01.12.2023 | 18:32 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Chung sức, đồng lòng, quyết tâm và nỗ lực thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng - an ninh để đưa tỉnh ta ngày càng phát triển 12.07.2023 | 20:45 PM
Xem tin theo ngày
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm
- Thống nhất nội dung thảo luận tổ, thảo luận và chất vấn tại hội trường