Hộp thư bạn đọc
Tiêu biểu như các CTV: Ngọc Tuyền (Kiến Xương); Thúy Mai, Nguyễn Công Liêm, Phạm Minh Giang, Hà Thị Luyện (thành phố Thái Bình); Nguyễn Tường Thuật (Thái Thụy); Nguyễn Hiệu (Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh); Bá Mạnh (Liên đoàn Lao động tỉnh); Lại Thị Phượng (Hội Nông dân tỉnh); Xuân Vạn (Bệnh viện Đa khoa Vũ Thư); Thanh Huyền (Đài TTTH Kiến Xương); Trúc Lành (Đài TTTH Hưng Hà); Tiên Dung (Đài TTTH Vũ Thư); Thúy Vân (Đài TTTH thành phố Thái Bình); Tất Đạt, Hồng Quang (Đài TTTH Đông Hưng); Mạnh Tường (Đài TTTH Quỳnh Phụ); Nguyễn Thị Hải (Đại học Văn hóa); Nguyễn Đức Tính, Vũ Đăng Bút (Hà Giang); Nguyễn Minh Thuận (Bạc Liêu); Huỳnh Thị Kim Cương (Kiên Giang); Lê Anh Phong (Thành phố Hồ Chí Minh); Lê Thị Ngọc Nữ (Trà Vinh); Nguyễn Đại Duẫn (Quảng Bình); Trần Văn Mười (Nghệ An); Nguyễn Thị Như Ý (Cần Thơ); Mai Mộng Tưởng (Đà Nẵng); Trần Quang Hợi (Hà Nam); Lê Minh Hải (Phú Thọ); Lê Hứa Huyền Trân (Bình Định)...
Hướng tới kỷ niệm 75 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2022), Tòa soạn nhận được nhiều tin, bài, thơ, tản văn về chủ đề này, tiêu biểu ở thể loại thơ CTV Trần Quang Hợi có bài “Tổ quốc ghi tên anh”; Nguyễn Khắc Hiếu có bài “Viếng nghĩa trang liệt sĩ”; Nguyễn Đại Duẫn có bài “Viếng đồng đội” và “Chiếc võng Trường Sơn”. Nội dung các bài thơ nêu bật sự cống hiến, hy sinh của thế hệ cha anh cho sự nghiệp bảo vệ Tổ quốc và sự tri ân sâu sắc của các tầng lớp nhân dân đối với thương binh, liệt sĩ, người có công: “Trên đường hành quân ra trận/Sốt rét rừng nằm lại Trường Sơn/Đơn vị “thần tốc” giải phóng Sài Gòn/Có hay đâu đất trời tiễn đưa anh những cơn mưa xối xả/Rừng thương đắp mộ anh bằng lá/Quan tài là chiếc võng hành quân/Rừng Trường Sơn ru anh trong tiếng gió xuân/Hai đầu cây che bóng anh nằm...”. Bài “Thương binh Phạm Ngọc Sơn trọn nghĩa nước non, vẹn tình đồng đội” viết về thương binh Phạm Ngọc Sơn, Giám đốc Xí nghiệp vận tải 27/7 huyện Đông Hưng. Nhân kỷ niệm 75 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2022), ông vinh dự là 1 trong 7 đại biểu đại diện cho hàng chục nghìn thương binh, bệnh binh, người có công của tỉnh Thái Bình về Thủ đô Hà Nội dự hội nghị gặp mặt người có công tiêu biểu toàn quốc...
Nhân ngày Dân số thế giới 11/7, CTV Nguyễn Tấn Tuấn có bài “Già hóa dân số ở Việt Nam”.
Phóng sự truyền hình “Công an huyện Thái Thụy kiên quyết xử lý xe quá tải” của các CTV Lê Lan, Ngọc Trìu phản ánh nỗ lực của Công an huyện Thái Thụy trong đợt cao điểm xử lý phương tiện quá tải trọng và vi phạm nồng độ cồn nhằm bảo đảm trật tự an toàn giao thông trên mỗi tuyến đường. Sau 2 tuần ra quân, Công an huyện Thái Thụy đã xử lý 11 lái xe, chủ phương tiện vận tải cơi nới, thay đổi kích thước thành, thùng xe đồng thời yêu cầu quay đầu để hạ tải, cắt bỏ thành, thùng xe đã cơi nới. Cũng trong đợt này, Công an huyện Thái Thụy tước quyền sử dụng 4 giấy phép lái xe, xử phạt 19 triệu đồng đối với 5 trường hợp vi phạm nồng độ cồn...
Phản ánh gương sản xuất, kinh doanh giỏi, CTV Công Liêm có bài “Doanh nhân chân đất” viết về anh Ngô Văn Chuẩn ở thôn Mễ Sơn 1, xã Tân Phong, huyện Vũ Thư.
Tin, bài, ảnh, video clip, thơ, truyện, tản văn... của các bạn gửi về cộng tác đã, đang được biên tập, chọn đăng tải trên Báo Thái Bình điện tử (baothaibinh.com.vn) và báo in Báo Thái Bình. Ban biên tập Báo Thái Bình trân trọng cảm ơn sự nhiệt tình cộng tác của các bạn và mong các bạn tiếp tục cộng tác thường xuyên. Tin, bài gửi về cộng tác đề nghị các bạn ghi rõ họ tên, địa chỉ và số điện thoại liên lạc. Mỗi tin, bài gửi về cộng tác, đề nghị gửi kèm 1 - 3 ảnh cùng nội dung, có chú thích đầy đủ. Tin, bài thời sự, đề nghị các bạn gửi kịp thời trong ngày để đáp ứng nhu cầu của bạn đọc.
Tin, bài, ảnh cộng tác của các bạn gửi về địa chỉ: Tòa soạn Báo Thái Bình, số 13, phố Lý Thường Kiệt, thành phố Thái Bình, tỉnh Thái Bình hoặc hòm thư điện tử: toasoan@baothaibinh.com.vn.
Trân trọng!
Tin cùng chuyên mục
- Hộp thư bạn đọc 03.10.2022 | 07:51 AM
- Hộp thư bạn đọc 16.05.2022 | 12:44 PM
- Hộp thư bạn đọc 04.04.2022 | 08:52 AM
- Hộp thư bạn đọc 28.03.2022 | 09:18 AM
- Hộp thư bạn đọc 08.11.2021 | 09:58 AM
- Hộp thư bạn đọc 19.07.2021 | 09:46 AM
- Hộp thư bạn đọc 12.07.2021 | 10:03 AM
- Hộp thư bạn đọc 05.07.2021 | 14:30 PM
- Hộp thư bạn đọc 28.06.2021 | 09:50 AM
- Thư Ban Biên tập 21.06.2021 | 14:04 PM
Xem tin theo ngày
-
Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm