Vũ Thư: Biểu dương, khen thưởng 39 tổ chức cơ sở đảng
Đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh trao kỷ niệm chương "vì sự nghiệp dân vận" của Ban Dân vận Trung ương cho các cá nhân.
Đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh dự hội nghị.
Năm 2020, Ban Thường vụ Huyện ủy Vũ Thư tập trung lãnh đạo, chỉ đạo quyết liệt, đồng bộ các giải pháp phát triển kinh tế - xã hội . Tổng giá trị sản xuất của huyện đạt trên 11.390 tỷ đồng, tăng 2,42% so với năm 2019. Lĩnh vực văn hóa, xã hội chuyển biến tích cực; quốc phòng, an ninh được giữ vững; tháng 3/2020, huyện được công nhận đạt chuẩn huyện nông thôn mới. Trong năm, các cấp ủy, tổ chức đảng trên địa bàn tổ chức thành công đại hội đảng bộ, chi bộ cơ sở và Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XVI. Toàn huyện kết nạp 86 quần chúng ưu tú vào Đảng, xóa tên 22 đảng viên. Cấp ủy và ủy ban kiểm tra các cấp đã tiến hành 77 cuộc kiểm tra, 78 cuộc giám sát, thi hành kỷ luật 62 đảng viên. Công tác nội chính, phòng chống tham nhũng; tập hợp các tầng lớp nhân dân thông qua các đoàn thể tiếp tục được chú trọng thực hiện.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh ghi nhận, biểu dương tinh thần vượt khó vươn lên, hoàn thành tốt nhiệm vụ lãnh đạo phát triển kinh tế - xã hội năm 2020 của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Vũ Thư. Đồng chí đề nghị trong năm 2021, các cấp ủy đảng tập trung lãnh đạo, triển khai nghiêm túc các biện pháp phòng chống dịch Covid-19 trên tinh thần phòng là chính. Triển khai quyết liệt các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp đã được nghị quyết đại hội đảng bộ các cấp đề ra, quyết tâm thực hiện thành công để tạo tiền đề khí thế, tâm thế cho cả nhiệm kỳ. Cấp ủy, chính quyền từ huyện đến cơ sở tập trung rà soát các vấn đề còn tồn đọng để giải quyết sớm, dứt điểm, tạo niềm tin cho cán bộ, đảng viên, nhân dân. Các cơ quan, đơn vị nhất là người đứng đầu đổi mới phong cách, lề lối làm việc, điều hành, nâng cao chất lượng phục vụ nhân dân. Cấp ủy, chính quyền các cấp tiếp tục thực hiện kiện toàn tổ chức đảng, hệ thống chính trị theo phương án đã xây dựng tại các đại hội, chú trọng quy hoạch, đào tào, bồi dưỡng cán bộ. Trước mắt, thực hiện tốt công tác tuyển chọn gọi công dân nhập ngũ, bảo đảm công tác an sinh xã hội, an ninh trật tự trước, trong và sau tết Nguyên đán Tân Sửu 2021.
Các đồng chí lãnh đạo huyện Vũ Thư trao giấy khen cho các chi bộ đạt trong sạch vững mạnh tiêu biểu.
Nhân dịp này, 30 chi bộ, 3 đảng bộ trong sạch vững mạnh tiêu biểu, 6 tổ chức cơ sở đảng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2020 được khen thưởng.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm