Ký giao ước thi đua Khối các cơ quan Đảng năm 2018
Đại diện lãnh đạo Ban Thi đua - Khen thưởng tỉnh trao giao ước thi đua cho các đơn vị trong Khối.
Tại hội nghị, đại diện lãnh đạo và cán bộ làm công tác thi đua, khen thưởng các cơ quan, đơn vị trong Khối đã tham gia đóng góp ý kiến bổ sung vào kế hoạch hoạt động và nội dung giao ước thi đua năm 2018.
Sau khi thống nhất nội dung giao ước thi đua, đại diện lãnh đạo các cơ quan, đơn vị thuộc Khối đã ký kết giao ước thi đua năm 2018 với 4 nội dung cơ bản: Thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; phấn đấu hoàn thành toàn diện, vượt mức các chỉ tiêu, nhiệm vụ công tác được giao; tích cực thực hiện công tác xây dựng Đảng, xây dựng cơ quan và các đoàn thể trong sạch, vững mạnh; thực hiện tốt công tác thi đua, khen thưởng.
Sau khi ký giao ước, các đơn vị thành viên của Khối sẽ cụ thể hóa 4 nội dung thi đua thành các mục tiêu, chương trình và các biện pháp chỉ đạo thực hiện cụ thể trong từng cơ quan, đơn vị; đồng thời tổ chức tốt việc tuyên truyền, hướng dẫn, quán triệt nội dung giao ước thi đua để từng cán bộ, công chức, viên chức, người lao động của mỗi cơ quan trong Khối đề cao trách nhiệm, tích cực thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu giao ước thi đua, đóng góp hiệu quả vào sự phát triển chung của tỉnh.
Bên cạnh đó, các đơn vị thuộc Khối tích cực giao lưu, trao đổi, học tập kinh nghiệm nhằm chỉ đạo, tổ chức phong trào thi đua, công tác khen thưởng, thúc đẩy phong trào thi đua của các đơn vị phát triển đồng đều, toàn diện, thiết thực và hiệu quả.
Năm 2018, Khối phấn đấu có 1 đơn vị được tặng cờ thi đua của Chính phủ; 1 đơn vị được tặng cờ thi đua của UBND tỉnh; 3 đơn vị được tặng bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm