Thống nhất kế hoạch tổ chức lễ động thổ các dự án
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại cuộc họp. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì cuộc họp. Dự họp có các đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các sở, ngành, đơn vị và các huyện, thành phố.
Theo kế hoạch, dự kiến lễ động thổ dự án tuyến đường bộ ven biển tỉnh Thái Bình được tổ chức trong tháng 2/2019 tại xã Thái Hòa, huyện Thái Thụy. Đối với dự án đầu tư xây dựng hạ tầng khu công nghiệp phục vụ nông nghiệp huyện Quỳnh Phụ, dự kiến được tổ chức trong tháng 2/2019 tại xã An Ninh, huyện Quỳnh Phụ.
Tại cuộc họp, lãnh đạo Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình giao thông tỉnh và Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp tỉnh cũng báo cáo phương án chuẩn bị phục vụ cho lễ động thổ như: vị trí khu đất động thổ, phân công công việc cụ thể của các sở, ngành… Trên cơ sở kế hoạch đã được xây dựng, đại diện các sở, ngành, đơn vị và các huyện, thành phố đã báo cáo kế hoạch của ngành, địa phương đồng thời đề xuất những kiến nghị để các lễ động thổ được tổ chức thành công, bảo đảm tiết kiệm, trang trọng và hiệu quả.
Lãnh đạo Ban QLKKT báo cáo kế hoạch lễ động thổ dự án đầu tư xây dựng hạ tầng khu công nghiệp phục vụ nông nghiệp huyện Quỳnh Phụ. Ảnh: Thành Tâm
Phát biểu kết luận, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh thống nhất tổ chức lễ động thổ dự án tuyến đường bộ ven biển tỉnh Thái Bình theo kế hoạch đã được dự kiến, thời gian bắt đầu từ 8 giờ; đồng thời yêu cầu Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình giao thông tỉnh hoàn thiện kế hoạch tổ chức với mục đích, yêu cầu riêng biệt; giao các sở, ngành liên quan cùng phối hợp thực hiện trong quá trình tổ chức lễ khởi công.
Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh cũng giao Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình giao thông tỉnh chủ trì phối hợp với nhà đầu tư chuẩn bị khu vực mặt bằng, khu lễ đài, khu động thổ, khu đón tiếp khách phục vụ lễ động thổ dự án; giao Công an tỉnh chuẩn bị phương án bảo đảm an toàn giao thông, tránh gây thiệt hại cho nhân dân.
Đối với dự án đầu tư xây dựng hạ tầng khu công nghiệp phục vụ nông nghiệp huyện Quỳnh Phụ, đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh thống nhất tổ chức lễ động thổ, thời gian được tổ chức ngay sau lễ động thổ dự án tuyến đường bộ ven biển tỉnh Thái Bình. Đồng thời giao Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp tỉnh và huyện Quỳnh Phụ phối hợp chuẩn bị mặt bằng tổ chức lễ động thổ xong trước Tết Nguyên đán Kỷ Hợi.
Đây là hai dự án lớn của tỉnh, có sự tham gia của các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước nên đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu việc chỉ đạo phải được thống nhất, chặt chẽ, hết sức chu đáo từ khâu trang trí đến khâu đón tiếp với mục tiêu trang trọng, tiết kiệm, tránh lãng phí, tuyệt đối không để xảy ra sai sót trong quá trình tổ chức lễ động thổ các dự án.
Minh Hương
Tin cùng chuyên mục
- Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống bệnh dịch tả lợn châu Phi tại huyện Kiến Xương và Tiền Hải 11.03.2019 | 20:23 PM
- Bộ Công an sơ kết 5 năm thực chương trình phối hợp, chương trình hành động về bảo vệ an ninh Tổ quốc và công tác dân vận 11.03.2019 | 20:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại huyện Tiền Hải 11.03.2019 | 17:33 PM
- Tập huấn nâng cao kỹ năng làm báo điện tử đa phương tiện 09.03.2019 | 10:22 AM
- UBND tỉnh: Bàn giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo đối với 27 xã chưa đạt chuẩn nông thôn mới 08.03.2019 | 17:51 PM
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chúc mừng cán bộ, hội viên, phụ nữ nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 08.03.2019 | 11:06 AM
- Đoàn công tác của tỉnh làm việc với Công ty Cổ phần Đầu tư Hải Phát 07.03.2019 | 18:37 PM
- Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh đoàn 07.03.2019 | 16:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại Sở Tài nguyên và Môi trường 07.03.2019 | 16:14 PM
- UBND tỉnh nghe và cho ý kiến về một số nội dung quan trọng 06.03.2019 | 18:01 PM
Xem tin theo ngày
-
Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh
- Đoàn kết, chủ động, sáng tạo, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành và hoàn thành vượt mức các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024
- Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 thành công tốt đẹp
- Thảo luận, chất vấn nhiều nội dung cử tri quan tâm